Doanh nghiệp nhà nước cung cấp dịch vụ ra nước ngoài

CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ
Điện thoại: (04) 62 54 56 58 - Hotline: 0964 125 668
Email: luatnamlong@gmail.com / info@luatnamlong.com

--------------------------------------------------------------------------------------------------
 
DOANH NGHIỆP NHÀ NƯỚC CUNG CẤP DỊCH VỤ RA NƯỚC NGOÀI

Câu hỏi:

Chào Luật sư, Luật sư có thể tư vấn cho em vấn đề như sau không ạ: Khi ký hợp đồng cung cấp dịch vụ ra nước ngoài cũng như đưa nhân viên ra nước ngoài để thực hiện hợp đồng, Doanh nghiệp nhà nước có phải làm thủ tục gì không?

Trả lời:

Chào bạn!
Câu hỏi của bạn Luật sư tư vấn như sau:Vấn đề về đưa người lao động đi làm việc tại nước ngoài bạn có thể xem tại 
Luật người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng năm 2006; Nghị định 126/2007/NĐ-CP Hướng dẫn Luật Người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng;Thông tư 21/2007/TT-BLĐTBXH hướng dẫn Luật người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng.

Còn về cung cấp dịch vụ ra nước ngoài thì tùy loại dịch vụ bạn muốn cung cấp là gì mà xem văn bản chuyên ngành quy định đối với loại dịch vụ đó.

Chúc bạn thành công!

 

------------------o0o------------------
 
Để được tư vấn trực tiếp, Quý khách vui lòng liên hệ:
 
+ Cách 1: Khách hàng vui lòng gọi  0964.125.668 để được hướng dẫn chi tiết.
 
+ Cách 2: Khách hàng điền đầy đủ thông tin ở cuối bài viết. Chúng tôi sẽ liên hệ lại khi nhận được yêu cầu.
Từ khóa: Luật Nam Long và cộng sự, Công ty Luật Nam Long,Doanh nghiệp nhà nước cung cấp dịch vụ ra nước ngoài, Luật sư Châu Thành Nam, Luật sư Nguyễn Huy Long, Doanh nghiệp nhà nước, cung cấp dịch vụ, đưa người lao động di làm việc tại nước ngoài. 

Liên hệ - dịch vụ

Tên:
Số điện thoại:
Email:
Tiêu đề:
Dịch vụ:
Nội dung:
Captcha:    
renew capcha
 

Tin liên quan

Trong trường hợp muốn chấm dứt hoạt động của dự án đầu tư, chủ đầu tư cần căn cứ vào những trường hợp đã được quy định trong Luật Đầu tư. Cụ thể, những căn cứ này được quy định tại Điều 65 của Luật này.
Các nhà đầu tư  thuộc đối tượng được ưu đãi sẽ được áp dụng chế độ ưu đãi đầu tư.  Theo quy định tại Điều 29 Nghị định 108/2006 hướng dẫn thi hành Luật Đầu tư, các nhà đầu tư thuộc đối tượng được áp dụng ưu đãi đầu tư gồm:
Trong bối cảnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa đất nước hiện nay ở Việt Nam, tái định cư cho người dân bị mất đất là vấn đề rất bức thiết, được dư luận quan tâm.