Sửa đổi Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp khi thay đổi tên Doanh nghiệp

CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ
Điện thoại: (04) 62 54 56 58 - Hotline: 0964 125 668
Email: luatnamlong@gmail.com / info@luatnamlong.com

--------------------------------------------------------------------------------------------------
SỬA ĐỔI BẰNG ĐỘC QUYỀN KIỂU DÁNG CÔNG NGHIỆP

KHI THAY ĐỔI TÊN DOANH NGHIỆP

Bằng Độc quyền kiểu dáng công nghiệp có giá trị tối đa là 15 năm. Trong khoảng thời gian này, vì nhiều lý do mà tên doanh nghiệp có thể bị thay đổi.

Điều này đặt ra vấn đề làm thế nào để thay đổi thông tin về chủ sở hữu trên Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp?

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 97 Luật Sở hữu trí tuệ, chủ văn bằng bảo hộ được quyền yêu cầu Cục Sở hữu trí tuệ ghi nhận các thay đổi về tên Doanh nghiệp trong Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp với điều kiện phải nộp lệ phí.

* Thủ tục sửa đổi tên doanh nghiệp trên Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp

Chủ văn bằng bảo hộ phải hoàn thành hồ sơ yêu cầu sửa đổi Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp, bao gồm các tài liệu sau:

- Tờ khai yêu cầu sửa đổi Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp, trong đó nêu rõ yêu cầu ghi nhận thay đổi về tên của chủ văn bằng bảo hộ;

- Bản gốc Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp;

- Tài liệu xác nhận việc thay đổi tên doanh nghiệp (bản gốc hoặc bản sao có công chứng quyết định đổi tên; giấy phép đăng ký kinh doanh có ghi nhận việc thay đổi tên; các tài liệu pháp lý khác chứng minh việc thay đổi tên)

- Giấy uỷ quyền (nếu nộp yêu cầu thông qua đại diện);

- Chứng từ nộp lệ phí.

Trong thời hạn 01 tháng kể từ ngày nhận đơn, Cục Sở hữu trí tuệ phải xem xét yêu cầu sửa đổi Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp. Nếu xét thấy yêu cầu là hợp lệ, Cục Sở hữu trí tuệ ra quyết định sửa đổi Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp, đăng bạ và công bố quyết định sửa đổi văn bằng bảo hộ trên Công báo sở hữu công nghiệp.
 
Trong trường hợp ngược lại, Cục Sở hữu trí tuệ gửi cho người yêu cầu thông báo dự định từ chối chấp nhận việc sửa đổi, có nêu rõ lý do và ấn định thời hạn 01 tháng kể từ ngày ra thông báo để người đó sửa chữa thiếu sót hoặc có ý kiến phản đối. Nếu trong thời hạn đã ấn định người yêu cầu không sửa chữa thiếu sót hoặc sửa chữa thiếu sót không đạt yêu cầu, không có ý kiến phản đối hoặc ý kiến phản đối không xác đáng, thì Cục Sở hữu trí tuệ ra thông báo từ chối yêu cầu sửa đổi Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp.
 
------------------o0o------------------
 
Để được tư vấn trực tiếp, Quý khách vui lòng liên hệ:
 
+ Cách 1: Khách hàng vui lòng gọi  0964.125.668 để được hướng dẫn chi tiết.
 
+ Cách 2: Khách hàng điền đầy đủ thông tin ở cuối bài viết. Chúng tôi sẽ liên hệ lại khi nhận được yêu cầu.
Từ khóa: kiếu dáng công nghiệp, bảo hộ kiểu dáng công nghiệp, sửa đổi bằng độc quyền kiểu dáng, thay đổi chủ sở hữu, thay đổi tên doanh nghiệp

Liên hệ - dịch vụ

Tên:
Số điện thoại:
Email:
Tiêu đề:
Dịch vụ:
Nội dung:
Captcha:    
renew capcha
 

Tin liên quan

Công ty Luật Nam Long và Cộng sự cung cấp dịch vụ tư vấn sở hữu trí tuệ, tư vấn về kiểu dáng công nghiệp, đăng ký kiểu dáng công nghiệp,...
Công ty luật Nam Long là đơn vị chuyên cung cấp các dịch vụ pháp lý về sở hữu trí tuệ. Đăng ký kiểu dánh công nghiệp là một trong những dịch vụ của chúng tôi. Đến với chúng tôi, bạn sẽ tiếp kiệm được cả tiền bạc lẫn thời gian và đặc biệt sẽ được tư vấn chi tiết, nhiệt tình và bảo mật thông tin tuyệt...
Theo quy định tại Khoản 1 Điều 97 Luật Sở hữu trí tuệ, chủ văn bằng bảo hộ được quyền yêu cầu Cục Sở hữu trí tuệ ghi nhận các thay đổi về tên Doanh nghiệp trong Bằng độc quyền Kiểu dáng công nghiệp với điều kiện phải nộp lệ phí. Thủ tục sửa đổi tên doanh nghiệp trên Bằng độc quyền Kiểu dáng công...