Vi phạm ngành nghề đăng ký kinh doanh

CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ
Điện thoại: (04) 62 54 56 58 - Hotline: 0964 125 668
Email: luatnamlong@gmail.com / info@luatnamlong.com

--------------------------------------------------------------------------------------------------

VI PHẠM NGÀNH NGHỀ ĐĂNG KÝ KINH DOANH
 
Hỏi:  Trường hợp doanh nghiệp tiến hành kinh doanh không đúng các ngành nghề ghi trong giấy đăng ký kinh doanh (giấy chứng nhận thành lập doanh nghiêp) sẽ bị xử lý như thế nào?

Luật sư trả lời: Trường hợp doanh nghiệp tiến hành kinh doanh các ngành nghề không có trong giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh có thể bị phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng.
Phạt tiền gấp 2 lần nếu doanh nghiệp kinh doanh các ngành nghề thuộc danh mục ngành nghề hạn chế kinh doanh hoặc kinh doanh có điều kiện.
(Điều 6 Nghị định 185/2013/NĐ-CP)
Trân trọng
 
------------------o0o------------------
 
Để được tư vấn trực tiếp, Quý khách vui lòng liên hệ:
 
+ Cách 1: Khách hàng vui lòng gọi  0964.125.668 để được hướng dẫn chi tiết.
 
+ Cách 2: Khách hàng điền đầy đủ thông tin ở cuối bài viết. Chúng tôi sẽ liên hệ lại khi nhận được yêu cầu.
 
Từ khóa: Xử phạt vi phạm đăng ký kinh doanh, vi phạm ngành nghề kinh doanh, Luật Nam Long, kinh doanh không có đăng ký.

Liên hệ - dịch vụ

Tên:
Số điện thoại:
Email:
Tiêu đề:
Dịch vụ:
Nội dung:
Captcha:    
renew capcha
 

Tin liên quan

Công ty luật Nam Long & Cộng sự có kinh nghiệm về cung cấp dịch vụ pháp lý cho các doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thành phố Hà Nội và khu vực lân cận. Với đội ngũ luật sư và chuyên viên giàu kinh nghiệm, năng động, đa lĩnh vực, Luật Nam Long tin tưởng sẽ là sự lựa chọn đúng đắn và là “Điểm tựa...
Trong thời buổi hội nhập và toàn cầu hóa, với sự cạnh tranh khốc liệt của các đối thủ trong và ngoài nước, các doanh nghiệp muốn không ngừng phát triển, không chỉ cần có một thị trường và tiềm lực tài chính hùng hậu, mà còn cần phải tạo cho mình một khung nền tảng pháp lý chặt chẽ, vững mạnh. Chính...
Chào luật sư: Xin luật sư bỏ chút thời gian tư vấn giúp trường hợp của em như sau: Em làm công ty đầu tiên được đóng bảo hiểm thất nghiệp từ: 11/2010 đến 06/2011. Tổng thời gian là 8 tháng Công ty thứ 2 từ 08/2012 đến 02/2014. Tổng thời gian tại công ty 2 là 21 tháng. Sau đó em nghỉ việc và...